Câu hỏi:
17/06/2026 387Một đám vi khuẩn tại ngày thứ t có số lượng là N(t). Biết rằng và lúc đầu đám vi khuẩn có 250000 con. Sau 10 ngày số lượng vi khuẩn xấp xỉ bằng:
A. 264334
Đáp án chính xác
B. 263334
C.264254
D.254334.
Trả lời:
Giải bởi Vietjack
Số lượng vi khuẩn tại ngày thứ t bằng
(vì t > 0)
Với t = 0 ta có: N(0) = C = 250000,
Vậy N(t) = 8000.ln(1 + 0,5t) + 250000
khi đó N(10) = 8000.ln(1 + 0,5.10) + 250000 ≈ 264334.
Chọn đáp án A
CÂU HỎI HOT CÙNG CHỦ ĐỀ
Câu 1:
Cho các hàm số: ; với . Để F(x) là một nguyên hàm của f(x) thì giá trị của a,b,c lần lượt là:
Xem đáp án »
17/06/2026
1,886
Câu 2:
Một vật chuyển động với vận tốc v(t) (m/s) có gia tốc . Vận tốc ban đầu của vật là 6m/s. Vận tốc của vật sau 10 giây xấp xỉ bằng
Xem đáp án »
17/06/2026
695
Câu 9:
Trong các hàm số sau hàm số nào không phải là một nguyên hàm của f(x) = cosxsinx ?
Xem đáp án »
17/06/2026
347
