Câu hỏi:
17/06/2026 696Một vật chuyển động với vận tốc v(t) (m/s) có gia tốc . Vận tốc ban đầu của vật là 6m/s. Vận tốc của vật sau 10 giây xấp xỉ bằng
A. 10m/s
B. 11m/s
C. 12m/s
D. 13m/s
Đáp án chính xác
Trả lời:
Giải bởi Vietjack
Vận tốc của vật bằng
với t = 0 ta có v(0)= C = 6 nên phương trình vận tốc của chuyển động là :
v(t) = 3ln(t + 1) + 6 (m/s)
khi đó v(10) = 3ln11 + 6 ≈ 13 (m/s) .
Vậy chọn đáp án D.
CÂU HỎI HOT CÙNG CHỦ ĐỀ
Câu 1:
Cho các hàm số: ; với . Để F(x) là một nguyên hàm của f(x) thì giá trị của a,b,c lần lượt là:
Xem đáp án »
17/06/2026
1,886
Câu 4:
Một đám vi khuẩn tại ngày thứ t có số lượng là N(t). Biết rằng và lúc đầu đám vi khuẩn có 250000 con. Sau 10 ngày số lượng vi khuẩn xấp xỉ bằng:
Xem đáp án »
17/06/2026
387
Câu 9:
Trong các hàm số sau hàm số nào không phải là một nguyên hàm của f(x) = cosxsinx ?
Xem đáp án »
17/06/2026
349
