Câu hỏi:

22/07/2026 42

Vận tốc m/s của một vật đang bay được cho bởi công thức v=2Em, trong đó E là động năng của vật (tính bằng Joule, kí hiệu là J) và m (kg) là khối lượng của vật (Theo sách Vật lí đại cương, NXB Giáo dục Việt Nam, 2016).

Tính vận tốc bay của một vật khi biết vật đó có khối lượng 2,5 kg và động năng 281,25 J.

Trả lời:

verified Giải bởi Vietjack

Vận tốc bay của một vật có khối lượng 2,5 kg và động năng 281,25 J là:

v=2⋅281,252,5=562,52,5=5  62525=5  62525=755=15.

Vậy vận tốc bay của vật đó là 15 m/s.

CÂU HỎI HOT CÙNG CHỦ ĐỀ

Câu 1:

b) Rút gọn căn thức đã cho với x ≥ 2.

Xem đáp án » 22/07/2026 36

Câu 2:

Rút gọn các biểu thức sau:

b) 7−32+7+32.

Xem đáp án » 22/07/2026 32

Câu 3:

Rút gọn các biểu thức sau:

a) 3−22+1−22;

Xem đáp án » 22/07/2026 27

Câu 4:

c) Chứng tỏ rằng với mọi x ≥ 2, biểu thức x−x2−4x+4 có giá trị không đổi.

Xem đáp án » 22/07/2026 27

Câu 5:

Cho căn thức x2−4x+4.

a) Hãy chứng tỏ rằng căn thức xác định với mọi giá trị của x.

Xem đáp án » 22/07/2026 23

Câu hỏi mới nhất

Xem thêm »
Xem thêm »