Câu hỏi:

17/06/2026 764

Chọn phương án sai?

A. 1A = 1000mA

B. 1A = 103 mA

C. 1mA =103 A

Đáp án chính xác

D. 1mA = 0,001A

Trả lời:

verified Giải bởi Vietjack

Đáp án C

Ta có:

1mA=0,001A=10−3A1A=1000mA

Ta suy ra các phương án:

A, B, D – đúng

C – sai

CÂU HỎI HOT CÙNG CHỦ ĐỀ

Câu 1:

Chọn đáp số sai:

Xem đáp án » 17/06/2026 404

Câu 2:

Một mạch điện gồm ampe kế mắc nối tiếp với một bóng đèn có cường độ định mức 2A. Đèn sẽ sáng bình thường khi ampe kế chỉ:

Xem đáp án » 17/06/2026 348

Câu 3:

Chọn đáp số đúng:

Xem đáp án » 17/06/2026 296

Câu 4:

Một mạch điện gồm ampe kế mắc nối tiếp với một bóng đèn có cường độ định mức 1,55A. Đèn sẽ sáng bình thường khi ampe kế chỉ:

Xem đáp án » 17/06/2026 271

Câu 5:

Chọn đáp án đúng:

Xem đáp án » 17/06/2026 233

Câu hỏi mới nhất

Xem thêm »
Xem thêm »