Câu hỏi:
17/06/2026 233Chọn đáp án đúng:
A. 0,175A = 1750mA
B. 0,175A = 175mA
Đáp án chính xác
C. 250mA = 2,5A
D. 2500mA = 25A
Trả lời:
Giải bởi Vietjack
Đáp án B
Ta có:
Ta suy ra:
⇒ A, C, D – sai
B – đúng
CÂU HỎI HOT CÙNG CHỦ ĐỀ
Câu 3:
Một mạch điện gồm ampe kế mắc nối tiếp với một bóng đèn có cường độ định mức 2A. Đèn sẽ sáng bình thường khi ampe kế chỉ:
Xem đáp án »
17/06/2026
348
Câu 5:
Một mạch điện gồm ampe kế mắc nối tiếp với một bóng đèn có cường độ định mức 1,55A. Đèn sẽ sáng bình thường khi ampe kế chỉ:
Xem đáp án »
17/06/2026
271
