Trắc nghiệm bài tập Toán 5 tuần 11 có đáp án
Trắc nghiệm bài tập Toán 5 tuần 11 có đáp án
-
181 lượt thi
-
12 câu hỏi
-
30 phút
Danh sách câu hỏi
Câu 3:
Kết quả của phép tính 48,75 – 8,75 – 3,2 – 1,5 là:
Xem đáp án
48,75 – 8,75 – 3,2 – 1,5 = 40 – 3,2 – 1,5 = 36,8 – 1,5 = 35,3
Chọn D.
Chọn D.
Câu 4:
Một con gà nặng 2,5kg. Vậy 5 con gà nặng:
Xem đáp án
Cân nặng của 5 con gà là:
2,5 × 5 = 12,5 (kg)
Chọn A.
2,5 × 5 = 12,5 (kg)
Chọn A.
Câu 5:
Trung bình cộng của ba số là 15. Số thứ nhất là 12,5. Số thứ hai là 9,3. Vậy số thứ ba là:
Xem đáp án
Tổng ba số là:
15 × 3 = 45
Số thứ ba là:
45 – 12,5 – 9,3 = 23,2
Chọn B.
15 × 3 = 45
Số thứ ba là:
45 – 12,5 – 9,3 = 23,2
Chọn B.
Câu 6:
Một hình vuông có cạnh dài 8,34cm. Chu vi của hình vuông đó là:
Xem đáp án
Chu vi của hình vuông đó là:
8,34 × 4 = 33,36 (cm)
Chọn A.
8,34 × 4 = 33,36 (cm)
Chọn A.
Câu 9:
Tìm x, biết:
a, 20,6 – x = 5,39
b, x + 14,8 = 33,55
c, x : 35 = 3,8
d, x : 4 = 12,55
a, 20,6 – x = 5,39
b, x + 14,8 = 33,55
c, x : 35 = 3,8
d, x : 4 = 12,55
Xem đáp án
a) 20,6 – x = 5,39
x = 20,6 – 5,39
x = 15,21
b) x + 14,8 = 33,55
x = 33,55 – 14,8
x = 18,75
c) x : 35 = 3,8
x = 3,8 × 35
x = 133
d) x : 4 = 12,55
x = 12,55 × 4
x = 50,2
x = 20,6 – 5,39
x = 15,21
b) x + 14,8 = 33,55
x = 33,55 – 14,8
x = 18,75
c) x : 35 = 3,8
x = 3,8 × 35
x = 133
d) x : 4 = 12,55
x = 12,55 × 4
x = 50,2
Câu 10:
Một ô tô đi trên quãng đường dài 80km. Ô tô đó đã đi được 1,25 giờ, mỗi giờ ô tô đó đi được 50km. Hỏi ô tô đó còn phải đi bao nhiêu ki-lô-mét nữa thì mới đi hết quãng đường?
Xem đáp án
Ô tô đã đi được quãng đường là:
50 × 1,25 = 62,5 (km)
Ô tô phải đi số ki-lô-mét nữa là:
80 – 62,5 = 17,5 (km)
50 × 1,25 = 62,5 (km)
Ô tô phải đi số ki-lô-mét nữa là:
80 – 62,5 = 17,5 (km)
Câu 11:
Tổng của ba số là 375,68. Biết tổng của số thứ nhất và số thứ hai là 215,83 còn tổng của số thứ hai và số thứ ba là 251,38. Tìm ba số đó.
Xem đáp án
Số thứ ba là:
375,68 – 215,83 = 159,85
Số thứ nhất là:
375,68 – 251,38 = 124,3
Số thứ hai là:
215,83 – 124,3 = 91,53
375,68 – 215,83 = 159,85
Số thứ nhất là:
375,68 – 251,38 = 124,3
Số thứ hai là:
215,83 – 124,3 = 91,53
Câu 12:
Sau khi thêm vào số trừ 3,7 và bớt đi số bị trừ 2,9 thì hiệu hai số là 15,4. Tìm hiệu ban đầu của hai số đó.
Xem đáp án
Sau khi thêm vào số trừ 3,7 đơn vị và bớt đi số bị trừ 2,9 đơn vị thì hiệu giảm là:
3,7 + 2,9 = 6,6
Hiệu ban đầu là:
15,4 + 6,6 = 22
Có thể bạn quan tâm
- Trắc nghiệm bài tập Toán 5 tuần 1 có đáp án (287 lượt thi)
- Trắc nghiệm bài tập Toán 5 tuần 2 có đáp án (189 lượt thi)
- Trắc nghiệm bài tập Toán 5 tuần 3 có đáp án (0 lượt thi)
- Trắc nghiệm bài tập Toán 5 tuần 4 có đáp án (183 lượt thi)
- Trắc nghiệm bài tập Toán 5 tuần 5 có đáp án (0 lượt thi)
- Trắc nghiệm bài tập Toán 5 tuần 6 có đáp án (0 lượt thi)
- Trắc nghiệm bài tập Toán 5 tuần 7 có đáp án (0 lượt thi)
- Trắc nghiệm bài tập Toán 5 tuần 8 có đáp án (208 lượt thi)
- Trắc nghiệm bài tập Toán 5 tuần 9 có đáp án (267 lượt thi)
- Trắc nghiệm bài tập Toán 5 tuần 10 có đáp án (207 lượt thi)
Các bài thi hot trong chương
- Trắc nghiệm bài tập Toán 5 tuần 25 có đáp án (447 lượt thi)
- Trắc nghiệm bài tập Toán 5 tuần 19 có đáp án (360 lượt thi)
- Trắc nghiệm bài tập Toán 5 tuần 23 có đáp án (326 lượt thi)
- Trắc nghiệm bài tập Toán 5 tuần 28 có đáp án (295 lượt thi)
- Trắc nghiệm bài tập Toán 5 tuần 29 có đáp án (293 lượt thi)
- Trắc nghiệm bài tập Toán 5 tuần 27 có đáp án (288 lượt thi)
- Trắc nghiệm bài tập Toàn 5 tuần 32 có đáp án (270 lượt thi)
- Trắc nghiệm bài tập Toán 5 tuần 30 có đáp án (255 lượt thi)
- Trắc nghiệm bài tập Toán 5 tuần 24 có đáp án (239 lượt thi)
- Trắc nghiệm bài tập Toán 5 tuần 26 có đáp án (222 lượt thi)