Câu hỏi:
11/08/2026 45
Trong 4 giờ xe máy đi được 121 km, trong 2 giờ ô tô đi được 111 km. Hỏi trung bình mỗi giờ ô tô đi được nhiều hơn xe máy bao nhiêu ki-lô-mét?
Trong 4 giờ xe máy đi được 121 km, trong 2 giờ ô tô đi được 111 km. Hỏi trung bình mỗi giờ ô tô đi được nhiều hơn xe máy bao nhiêu ki-lô-mét?
Trả lời:
Giải bởi Vietjack
Trung bình mỗi giờ ô tô đi được số ki-lô-mét là:
121 : 4 = 30,25 (km)
Trung bình mỗi giờ xe máy đi được số ki-lô-mét là:
111 : 2 = 55,5 (km)
Trung bình mỗi giờ ô tô đi được nhiều hơn xe máy số ki-lô-mét là:
55,5 – 30,25 = 25,25 (km)
Đáp số: 25,25 km
Trung bình mỗi giờ ô tô đi được số ki-lô-mét là:
121 : 4 = 30,25 (km)
Trung bình mỗi giờ xe máy đi được số ki-lô-mét là:
111 : 2 = 55,5 (km)
Trung bình mỗi giờ ô tô đi được nhiều hơn xe máy số ki-lô-mét là:
55,5 – 30,25 = 25,25 (km)
Đáp số: 25,25 km



