Câu hỏi:

17/06/2026 464

Suất điện động của nguồn điện một chiều là  E=4 V. Công của lực lạ làm dịch chuyển một lượng điện tích q=5mC giữa hai cực bên trong nguồn điện là

A. 1,5 mJ

B. 0,8 mJ

C. 20 mJ

Đáp án chính xác

D. 5mJ

Trả lời:

verified Giải bởi Vietjack

Đáp án đúng là C

Công cần tìm A=qE=5.10−3.4=0,02 J=20 mJ

CÂU HỎI HOT CÙNG CHỦ ĐỀ

Câu 1:

Các lực lạ bên trong nguồn điện không thực hiện việc

Xem đáp án » 17/06/2026 628

Câu 2:

Một acquy có suất điện động là  12V, sinh ra công là  720J để duy trì dòng điện trong mạch trong thời gian 1 phút. Cường độ dòng điện chạy qua acquy k hi đó là

Xem đáp án » 17/06/2026 614

Câu 3:

Suất điện động của nguồn điện là đại lượng đặc trưng cho khả năng

Xem đáp án » 17/06/2026 443

Câu 4:

Một acquy có suất điện động là 12V, sinh ra công là 720 J khi dịch chuyển điện tích ở bên trong. Biết thời gian dịch chuyển lượng điện tích này là 5 phút. Cường độ dòng điện chạy qua acquy khi đó là

Xem đáp án » 17/06/2026 389

Câu 5:

Một acquy có suất điện động là 12V, sinh ra công là 720 J khi dịch chuyển điện tích ở bên trong. Điện lượng mà acquy đã dịch chuyển:

Xem đáp án » 17/06/2026 370

Câu 6:

Suất điện động của một acquy là 3V, lực lạ đã thực hiện một công là 6 mJ. Lượng điện tích dịch chuyển khi đó là

Xem đáp án » 17/06/2026 349

Câu 7:

Suất điện động của nguồn điện một chiều là  E= 4 V. Công của lực lạ làm dịch chuyển một lượng điện tích q = 6 mC giữa hai cực bên trong nguồn điện là

Xem đáp án » 17/06/2026 304

Câu 8:

Công thức xác định suất điện động của nguồn là

Xem đáp án » 17/06/2026 289

Câu 9:

Công của nguồn điện là

Xem đáp án » 17/06/2026 287