Câu hỏi:

17/06/2026 1,494

Một ô tô rời bến A lúc 6h đến bến B lúc 7h30min. Biết quãng đường từ bến A đến bến B là 90 km. Tính tốc độ của ô tô khi đi từ A đến B?

A. 90 m/s.

B. 36 km/h.

C. 25 m/s.

D. 60 km/h.

Đáp án chính xác

Trả lời:

verified Giải bởi Vietjack

Đáp án đúng là: D

Tóm tắt:

t = 7h30 min – 6h = 1h30 min = 1,5h

s = 90 km

v = ?

Giải:

Tốc độ của ô tô khi đi từ A đến B là:

CÂU HỎI HOT CÙNG CHỦ ĐỀ

Câu 1:

Đổi 2 m/s = … km/h.

Xem đáp án » 17/06/2026 701

Câu 2:

An đạp xe từ nhà đến trường mất 10 phút, biết tốc độ của An là 2m/s. Tính quãng đường từ nhà An đến trường?

Xem đáp án » 17/06/2026 701

Câu 3:

Công thức tính tốc độ nào sau đây là đúng?

Xem đáp án » 17/06/2026 456

Câu 4:

Đại lượng nào đặc trưng cho sự nhanh, chậm của chuyển động?

Xem đáp án » 17/06/2026 400

Câu 5:

Đơn vị đo tốc độ là

Xem đáp án » 17/06/2026 393

Câu 6:

Đổi 36 km/h = … m/s

Xem đáp án » 17/06/2026 348

Câu 7:

Công thức nào dưới đây là đúng?

Xem đáp án » 17/06/2026 317

Câu 8:

Chọn đáp án đúng.

Xem đáp án » 17/06/2026 263

Câu 9:

Trong thực tế, tốc độ chuyển động của một vật thường thay đổi nên đại lượng còn được gọi một cách đầy đủ là gì?

Xem đáp án » 17/06/2026 260

Câu hỏi mới nhất

Xem thêm »
Xem thêm »