Câu hỏi:
17/06/2026 269
1. Một người đi xe máy trong 1 giờ 30 phút đi được 45km 360m. Hỏi trung bình mỗi phút xe máy đi được bao nhiêu mét?
1. Một người đi xe máy trong 1 giờ 30 phút đi được 45km 360m. Hỏi trung bình mỗi phút xe máy đi được bao nhiêu mét?
Trả lời:
Giải bởi Vietjack
1. 1 giờ 30 phút = 90 phút
45km 360m = 45360m
Trung bình mỗi phút xe máy đi được:
45360 : 90 = 504 (m)
Đáp số: 504 m
1. 1 giờ 30 phút = 90 phút
45km 360m = 45360m
Trung bình mỗi phút xe máy đi được:
45360 : 90 = 504 (m)
Đáp số: 504 m
CÂU HỎI HOT CÙNG CHỦ ĐỀ
Câu 5:
Điền dấu: >; <; = vào chỗ trống thích hợp: 2dm25cm2....... 205cm2
Xem đáp án »
17/06/2026
283
Câu 11:
Viết thành số đo diện tích: Một nghìn tám trăm linh sáu xăng-ti-mét vuông:
Xem đáp án »
17/06/2026
258
Câu 13:
Viết thành số đo diện tích: Sáu trăm sáu mươi sáu đề-xi-mét vuông:
Xem đáp án »
17/06/2026
253


