Câu hỏi:

17/06/2026 259

Cho mạch điện như hình vẽ 44

Hiệu điện thế ở hai đầu các bóng đèn Đ1, Đ2, Đ3, Đ4 là U1 = 3,5V, U2 = 4V, U3 = 1V, U4 = 3,5V

Ta kết luận:

Đề kiểm tra Vật Lí 7

A. Nguồn điện có hiệu điện thế 12V

B. Hai bóng đèn Đ1 và Đ4 là như nhau

C. Hai bóng đèn Đ2 và Đ3 sáng không như nhau

D. Các kết luận A, B, C đều đúng

Đáp án chính xác

Trả lời:

verified Giải bởi Vietjack

Chọn D

CÂU HỎI HOT CÙNG CHỦ ĐỀ

Câu 1:

Cường độ dòng điện cho ta biết gì? Để đo cường độ dòng điện, người ta dùng dụng cụ nào? Mắc thế nào vào mạch điện?

Xem đáp án » 17/06/2026 376

Câu 2:

Cho mạch điện như hình vẽ 46

Biết hiệu điện thế U12 = 2V; U23 = 1,5V

Biết U13 = 16V; U12 = 7,2V. Hãy tính U23? 

Đề kiểm tra Vật Lí 7

Xem đáp án » 17/06/2026 343

Câu 3:

Trong sơ đồ mạch điện như hình 43, ampe kế A1 chỉ 0,35A. Hãy cho biết: 

Cường độ qua bóng đèn Đ1, Đ2

Đề kiểm tra Vật Lí 7

Xem đáp án » 17/06/2026 318

Câu 4:

Dòng điện là gì?

Xem đáp án » 17/06/2026 293

Câu 5:

Cho mạch điện như hình vẽ 46

Biết hiệu điện thế U12 = 2V; U23 = 1,5V

Tính U23? 

Đề kiểm tra Vật Lí 7

Xem đáp án » 17/06/2026 281

Câu 6:

Trong sơ đồ mạch điện như hình 43, ampe kế A1 chỉ 0,35A. Hãy cho biết:

Chiều dòng điện chạy qua bóng đèn Đ1, Đ2

Đề kiểm tra Vật Lí 7
 

Xem đáp án » 17/06/2026 280

Câu 7:

Trong mạch điện sau:

Đề kiểm tra Vật Lí 7

Ampe kế A1 dùng thang đo có GHĐ 10mA, gồm 10 độ chia. Kim chỉ ở vạch thứ 4

Ampe kế A2 dùng thang đo có GHĐ 10mA, có 10 độ chia. Kim chỉ ở vạch thứ 6

Ampe kế A3 dùng thang đo có giới hạn đo 50mA, có 100 độ chia. Kim chỉ ở vạch thứ bao nhiêu?

Xem đáp án » 17/06/2026 278

Câu 8:

Bật chất được cấu tạo bởi các nguyên tử. Nguyên ử có cấu tạo như thế nào?

Xem đáp án » 17/06/2026 269

Câu 9:

Trong sơ đồ mạch điện như hình 43, ampe kế A1 chỉ 0,35A. Hãy cho biết: 

Số chỉ của ampe kế A2 

Đề kiểm tra Vật Lí 7
 

Xem đáp án » 17/06/2026 265

Câu 10:

Hãy biến đổi các đơn vị sau:

230mA = ………………A

12μA = ………………..mA

V1,23mA =………………μA

0,099A=………………..mA

680mA=…………………A

Xem đáp án » 17/06/2026 258

Câu 11:

Cho mạch điện như hình vẽ 46

Biết hiệu điện thế U12 = 2V; U23 = 1,5V 

Biết U23 = 9,5V; U13 = 15V. Hãy tính U12?

Đề kiểm tra Vật Lí 7

Xem đáp án » 17/06/2026 257

Câu hỏi mới nhất

Xem thêm »
Xem thêm »