Câu hỏi:

17/06/2026 317

Cho điện áp hai đầu đọan mạch là: uAB=1202 cos(100πt-π4) V và cường độ dòng điện qua mạch là: i=32 cos(100πt+π12) A  . Công suất tiêu thụ của đoạn mạch là

A. P=120 W

B. P=100 W

C. P=180 W

Đáp án chính xác

D. P=50 W

Trả lời:

verified Giải bởi Vietjack

- Công suất tiêu thụ của mạch:

Bài tập trắc nghiệm Vật Lí 12 | Câu hỏi trắc nghiệm Vật Lí 12

CÂU HỎI HOT CÙNG CHỦ ĐỀ

Câu 1:

Trong các biểu thức của giá trị hiệu dụng của dòng điện xoay chiều sau, hãy chọn công thức sai ?

Xem đáp án » 17/06/2026 345

Câu 2:

 Dòng điện chạy qua một đoạn mạch có cường độ i=4cos2πTt A (T>0).  Đại lượng T được gọi là

Xem đáp án » 17/06/2026 265

Câu hỏi mới nhất

Xem thêm »
Xem thêm »